Kent County League là một giải bóng đá nằm ở Kent , Anh. Giải đấu gồm 7 hạng đấu – Premier Division, Division One East và West, Division Two East và West and Division Three East và West. Nó nằm dưới Kent Invicta League (Bậc 6 của National League System ) sau sự thành lập Invicta League năm 2011.
Mùa giải 2015–16 có 15 câu lạc bộ thi đấu ở Premier Division. Hai đội cuối bảng bị xuống hạng và chơi ở các hạng đấu thấp hơn. Câu lạc bộ ở các quận nhỏ hơn có thể thăng hạng vào County League. Các giải đấu góp đội bao gồm Bromley & District League , the Canterbury & District League, the Maidstone & District League, the Rochester & District League, the Sevenoaks & District League, the South London Alliance và the Tonbridge & District League.[1]
Các câu lạc bộ hiện tại mùa giải 2015–16
Một trận đấu ở Premier Division giữa Canterbury City và Snodland năm 2010
Premier Division
Bexley
Borden Village
Erith Sports
Faversham Strike Force
Fleetdown United
Greenways
Guru Nanak
Halstead United
Hildenborough Athletic
Kennington
Metrogas
Snodland Town
Stansfeld
Staplehurst Monarchs United
Tudor Sports
Division One East
Division One West
AFC Mottingham
Belvedere
Bexlians
Chipstead
Farnborough Old Boys Guild
Halls
Long Lane
Oaks & Junior Reds
Otford United
Peckham Town
Stansfeld Dự bị
Division Two East
Ashford United Dự bị
Deal Town Dự bị
East Kent College Dự bị
Kennington Dự bị
Kings Hill
Larkfield & New Hythe Wanderers
New Romney Dự bị
Rolvenden
Sheppey United Dự bị
Sittingbourne Community
South Darenth
Division Two West
Club Langley
Crayford Arrows
Dulwich Village
Fleetdown United Dự bị
FC Elmstead Dự bị
Johnson & Phillips
Lewisham Athletic
Long Lane Dự bị
Metrogas Dự bị
Old Bromleians
Old Roan
Orpington Dự bị
Division Three East
Aylesford
Borden Village Dự bị
Cuxton
Guru Nanak Dự bị
Little Sharsted
Staplehurst Monarchs United Dự bị
Tankerton
University of Kent
Snodland Town Dự bị
West Farleigh
Willesborough Athletic
Yalding & Laddingford
Division Three West
Bexlians Dự bị
Bridon Ropes Dự bị
Farnborough Old Boys Guild Dự bị
Halls Dự bị
Hildenborough Athletic Dự bị
Meridian VP Dự bị
Nomads Association
Old Roan Dự bị
Parkwood Rangers
Peckham Town Dự bị
Seven Acre & Sidcup Dự bị
South East Athletic
Welling Park
Danh sách danh hiệu
Các đội vô địch từng giải đấu như sau:[2]
Phía Tây 1951–92
Mùa giải
Senior Division West
Premier Division West
D1 West
D2 West
1951–52
Thameside Amateur Athletic
Upton Athletic
1952–53
Bakers Sports
Saints Athletic
Slade Green Athletic
1953–54
Crockenhill
Slade Green Athletic
Eltham Royals
1954–55
Bakers Sports
Brentstonians
Dusseks Sports
Mottingham
1955–56
Bakers Sports
Churchfields Old Boys
Mottingham
Gough Cooper Sports
1956–57
Crockenhill
Mottingham
Cray Social
Brentstonians Dự bị
1957–58
Brentstonians
Mottingham
Klingers Social
David Evans
1958–59
Brentstonians
Tunnel Sports
Longlands Athletic
Stansfeld
1959–60
Aylesford Paper Mills
Beckenham Social
Greenfield Sports
Borough Green
1960–61
Slade Green Athletic
Beckenham Social
G.E.C. (Erith)
Slade Green Athletic Dự bị
1961–62
Swanley
Borough Green
B.O.C.M.
Greenfield Sports Dự bị
1962–63
R.O.F.S.A.
Stansfeld
Tunnel Sports Dự bị
Lanbrook
1963–64
Aylesford Paper Mills
Stansfeld
Greenfield Sports Dự bị
L.E.S.S.A.
1964–65
Callenders Athletic
Harland Social
L.E.S.S.A.
Halstead
1965–66
Kent Police
Alpine United
Brentstonians Dự bị
Gateway
1966–67
Kent Police
Alpine United
Gateway
Plumstead Casuals
1967–78
Borough Green
Tunnel Sports Dự bị
Plumstead Casuals
Plum Lane
1968–69
Old Saxonians
Sevenoaks Town
Halstead United
Sutton Athletic
1969–70
B.O.C.M.
Plum Lane
Sutton Athletic
Hoo Institute
1970–71
Plum Lane
Sutton Athletic
Hoo Institute
Eastcourt United Dự bị
1971–72
Callenders Athletic
Hoo Institute
Northcote Invicta
Swanscombe United
1972–73
Dockland Settlement
Eastcourt United
Swanscombe United
Ex Blues
1973–74
Fisher Athletic
Swanscombe United
Samuel Montague Boys Club
Elliotts Social
1974–75
Fisher Athletic
Samuel Montague Boys Club
Elliotts Social
Empire Paper Mills
1975–76
Old Saxonians
Sevenoaks Town Social
Seal
Cuxton Social
1976–77
Sutton Athletic
Swanscombe United
Dusseks Social
Ex Blues
1977–78
Fisher Athletic Dự bị
Stansfeld
Town Social
Samuel Montague Boys Club
1978–79
Maidstone United Dự bị
Invicta
I.T.T. Footscray
Eccles
1979–80
Samuel Montague Old Boys
Elliotts Social
Bowater Sports
Oakwood Hospital
1980–81
Sevenoaks
Bowater Sports
Ex Blues
AFC Eltham
1981–82
Fisher Athletic Dự bị
Oakwood Hospital
VCD Athletic
Winget
1982–83
Sevenoaks
Swanscombe United
West Malling Club
Bearsted
1983–84
Old Saxonians
Otford United
Bearsted
Rusthall
1984–85
Stansfeld O & B Club
VCD Athletic
Rusthall
Royal George
1985–86
Bowater Scott Sports & Social
Hawkhurst United
Royal George
Chatham Amateurs
1986–87
Stansfeld O & B Club
Bearsted
Paddock Wood Town
Edenbridge United
1987–88
Bearsted
Reeds International
New Eltham
Hollingbourne
1988–89
Stansfeld O & B Club
Greenways
Swanscombe United
Colts 85
1989–90
Stansfeld O & B Club
Eynsford
Westerham
Ten Em Bee
1990–91
Oakwood
Aylesford Paper Mills
Platt United
Lordswood Dự bị
1991–92
Oakwood
Knockholt
Wellcome (Saturday)
Strood County
Phía Đông 1969–92
Mùa giải
Senior Division East
Premier Division East
D1 East
D2 East
1969–70
Lydd Town
Folkestone Invicta
Hammers
1970–71
Lydd Town
Ashford Dynamo
North Deal United
1971–72
Ashford Dynamo
Hythe Town
Betteshanger Colliery Welfare
1972–73
Ashford Dynamo
Deal Town Dự bị
Dymchurch
1973–74
Hythe Town
Dymchurch
1974–75
Hythe Town
Aylesham United
1975–76
Hythe Town
Brett Waverley
1976–77
Northcliffe & Dormobile
Walmer Rovers
1977–78
Northcliffe & Dormobile
Betteshanger Colliery Welfare
Margate Dự bị
1978–79
Folkestone Invicta
Whitstable Old Boys
St Margarets
1979–80
New Romney
Sturry
Bromley Green
1980–81
New Romney
Bromley Green
Margate Dự bị
1981–82
Ashford Dynamo
Thanet United Dự bị
Ramsgate Dự bị
1982–83
New Romney
Hamstreet
Rank, Hovis McDougall
1983–84
Bromley Green
Rank, Hovis McDougall
University of Kent
1984–85
New Romney
New Romney Res
1985–86
Sturry
Wittersham
1986–87
New Romney
Walmer Rovers
1987–88
New Romney
Walmer
1988–89
New Romney
Phoenix Rovers
1989–90
Lydd Town
Kennington
1990–91
Lydd Town
Hythe Town Dự bị
1991–92
Lydd Town
Broomfield United
1992–nay
Sự tái cấu trúc lớn đã kết hợp các Senior Divisions thành một hạng đấu Premier Division. Các hạng đấu bên dưới cũng được đổi tên.
Mùa giải
Premier Division
D1 East
D1 West
D2 East
D2 West
D3 West
D4 West
1992–93
Sevenoaks Town
Lydd Town
Ex Blues
New Romney Dự bị
Strood County
Empire
1993–94
Teynham & Lynstead
Lydd Town
Ten Em Bee
Lydd Town Dự bị
Sutton Athletic
Tonbridge Rangers
Maidstone Invicta
1994–95
Stansfeld Oxford & Bermondsey Club
Milton Athletic
AFC Egerton
Royal George
Maidstone Invicta
Halstead
1995–96
Sevenoaks Town
Tenterden St. Michaels
Ex Blues
Broomfield United Dự bị
Snodland
Hawkenbury
1996–97
VCD Athletic
Rye United
Bearsted
Broomfield United Dự bị
Otford United
Wickham Park
1997–98
Milton Athletic
New Romney
Snodland
Rye United Res,
Wickham Park
St. George's (Wrotham)
1998–99
Knatchbull
Kennington
Maidstone United
Wittersham
St. George's (Wrotham)
Pembury
1999–2000
Snodland
Norton Sports
Phoenix Sports
Smarden
AFC Blackheath
Belvedere
2000–01
Bearsted
New Romney
Crockenhill
New Romney Dự bị
Oakwood
Danson Athletic
2001–02
Bearsted
Kennington
Old Roan
Dover Gate
Belvedere
Farnborough Old Boys Guild
2002–03
Sevenoaks Town
Tenterden Tigers
Cray Valley Paper Mills
Tyler Hill
Bromleians Sports
Lanes End
2003–04
Crockenhill
Bromley Green
Lewisham Borough
Borden Village
Orpington
Guru Nanak
2004–05
Cray Valley Paper Mills
Norton Sports
Rusthall
Hollands & Blair
Phoenix Sports
disbanded
Season
Premier Division
D1 East
D1 West
D2 East
D2 West
2005–06
Lewisham Borough
Hollands & Blair
Holmesdale
Staplehurst
Westerham
2006–07
Holmesdale
Tyler Hill
Orpington
Guru Nanak
Tudor Sports
2007–08
Norton Sports
Bly Spartans
Phoenix Sports
Canterbury City
Farnborough Old Boys Guild
2008–09
Hollands & Blair
Canterbury City
Tonbridge Invicta
Premier
Old Bexleians
2009–10
Stansfeld Oxford & Bermondsey Club
Woodstock Park
Charlton Athletic Community
Bredhurst Juniors
Forest Hill Park
2010–11
Hollands & Blair
Bromley Green
Farnborough Old Boys Guild
Saga Sports & Social
Hildenborough Athletic
Season
Premier Division
Division One
Division Two East
Division Two West
2011–12
Bromley Green
Hildenborough Athletic
Maidstone Association Local Government Officers
Bexlians
2012–13
Hildenborough Athletic
Fleetdown United
Sevenoaks
Peckham Town
Season
Premier Division
Division One East
Division One West
Division Two East
Division Two West
Division Three East
Division Three West
2013–14
Metrogas
Guru Nanak
Holland Sports
East Kent College
Phoenix Sports Dự bị
Hawkinge Town
Stansfeld Dự bị
2014–15
Metrogas
Faversham Strike Force
Halstead United
Lydd Town Dự bị
Stansfeld Dự bị
Kings Hill
Lewisham Athletic
Tham khảo
Liên kết ngoài